Tư vấn 1:      Hotline: 1900.6180
tu van suc khoe sinh san
Thứ tư, 28/09/2011, 08:09 GMT+7
   ho duc ninh
   TP.Vũng Tàu
   hodu...@gmail.com
Câu hỏi: chào bác sĩ
e năm nay 20t. E muốn hỏi bác sĩ về bệnh da liễu.
Trước đây e có bị nấm ở bẹn. Sau khi bôi nhiều loại thuốc thì da ở bẹn của e bị teo và xuất hiện những nếp vằn màu đỏ.
hiện tượng này xảy ra liên tục và chưa có dấu hiệu dừng lại mà nấm vẫn chưa lành hẳn.
E đang rất cần sự tư vấn của bác sĩ
E xin cảm ơn.
Trả lời:

Chào em!

Em có nói  trước đây từng bị nhiễm nấm nhưng không nói rõ em đã dùng thuốc gì để điều trị nấm, và đã dùng liên tiếp trong bao lâu, hiện tại còn dùng không. Do vậy anh chị không thể biết rõ được liệu đây có chính xác là tác dụng phụ của thuốc không. Nhưng có thể nghi ngờ em đang có tác dụng phụ của những thuốc trị nấm đã dùng.

Việc em có hiện tượng da ở bẹn của e bị teo và xuất hiện những nếp vằn màu đỏ đã kéo dài và vẫn còn tiếp diễn thì anh chị có một vài lời khuyên em thế này nhé:

1. Trước hết em dừng sử dụng thuốc ngay.

2. Sau đó vệ sinh sạch bằng nước ấm và luôn giữ khô ráo vị trí này.

3. Mặc quần áo thoáng, mềm tránh cọ xát nhiều.

4. Đến bệnh viện da liễu để được kiểm tra kỹ hơn và có hướng điều trị tích cực cải thiện tình trạng này nhé em.

Chúc em sức khỏe!

Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900.6180

   GỬI BÌNH LUẬN
  
    Thay hình khác
suc khoe tre em, sức khỏe trẻ em
suc khoe, bao suc khoe, sức khỏe